Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Lượt trận thứ 6 vòng bảng Champions League) Dortmund và Barcelona đã cống hiến cho người hâm mộ màn rượt đuổi tỷ số kịch tính trên sân Signal Iduna Park.

  

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1) - 1

Ngay khi tiếng còi khai cuộc vang lên, Dortmund phải gồng mình chống đỡ những đợt tấn công như vũ bão từ Barcelona. Dù vậy, hàng công đội khách tỏ ra thiếu sắc bén và liên tiếp bỏ lỡ cơ hội ngon ăn.

Ferran Torres sắm vai người hùng của Barca

Ferran Torres sắm vai người hùng của Barca

Bước ngoặt chỉ xuất hiện từ hiệp 2. Sau nỗ lực tấn công không biết mệt mỏi, Barca cũng được ăn mừng bàn mở tỷ số. Raphinha là tác giả pha lập công nhờ đường kiến tạo của Olmo.

Tưởng chừng mọi chuyện trở nên dễ dàng hơn cho Barca thì chỉ 8 phút sau, Dortmund được hưởng phạt đền vì tình huống Cubarsi phạm lỗi trong vòng cấm địa. Trên chấm 11m, Guirassy dễ dàng gỡ hòa 1-1.

Phút 71, HLV Hansi Flick tung Ferran Torres vào sân thay Lewandowski. Tiền đạo người Tây Ban Nha chỉ mất 4 phút để ghi bàn nâng tỷ số lên 2-1. Dù vậy, niềm vui của Barcelona không kéo dài lâu bởi đến phút 78, Guirassy hoàn tất cú đúp gỡ hòa 2-2.

Kịch tính chưa dừng lại. Phút 85, "siêu dự bị" Ferran Torres đánh dấu ngày thi đấu như mơ với pha lập công quý như vàng, ấn định chiến thắng 3-2 đầy kịch tính cho Barcelona. Kết quả này giúp thầy trò Hansi Flick củng cố vị trí thứ 2 vòng bảng Champions League (15 điểm/6 trận), còn Dortmund tụt xuống hạng 9 (12 điểm).

Chung cuộc: Dortmund 2-3 Barcelona (tỷ số hiệp 1: 0-0)

Ghi bàn (Kiến tạo):

Dortmund: Guirassy 60' (pen), 78' (Gross)

Barcelona: Raphinha 52' (Olmo), Torres 75' - 85' (Yamal)

Đội hình xuất phát:

Dortmund: Kobel, Ryerson, Can, Schlotterbeck, Bensebaini, Sabitzer, Nmecha, Reyna, Duranville, Guirassy, Gittens

Barcelona: Pena, Balde, Martinez, Cubarsi, Kounde, Pedri, Casado, Raphinha, Olmo, Yamal, Lewandowski

Thông số trận đấu

Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1) - 3 Dortmund Barcelona Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1) - 4

Sút khung thành
12(2)
13(8)
Thời gian kiểm soát bóng
44%
56%
Phạm lỗi
9
10
Thẻ vàng
4
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
6
0
Phạt góc
2
3
Cứu thua
5
0

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored.com)

Dortmund Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1) - 5 vs Video bóng đá Dortmund - Barcelona: Rượt đuổi 5 bàn kịch tính (Cúp C1) - 6 Barcelona

Điểm

Kobel 7

Ryerson 7.1

Can 6.5

Schlotterbeck 6.5

Thẻ vàng Bensebaini 6.3

Thẻ vàng Sabitzer 6.4

Thẻ vàng Nmecha 6.7

Reyna 6.1

Duranville 6.8

Ghi bàn (penalty)Ghi bàn Guirassy 7.7

Gittens 6.6

Điểm

5.8Pena

6.4Balde

6.1Martinez

5.7Cubarsi

6.9Kounde

6.3Pedri

6.8Casado

7.4Raphinha Ghi bàn

8Olmo Kiến tạo

8.3Yamal Kiến tạo

6.4Lewandowski

Thay người

Thẻ vàngCouto 6.2

Malen 6.3

Gross 6.3

Thay người

7.6Torres Ghi bànGhi bànThẻ vàng

6.3Lopez

6.2Victor

6.1Garcia

6De Jong

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Thông báo kết quả dự đoán

Việt Nam
Indonesia

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

139

(Vòng 16 La Liga) Barcelona gặp không ít khó khăn trước đội chủ nhà Real Betis.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tân Thành ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN