Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Union Berlin vs Borussia Dortmund
Logo Union Berlin - FCU Union Berlin
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Bayern Munich vs RB Leipzig
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 6 Ngoại hạng Anh) Chelsea và Brighton đã cống hiến cho khán giả bữa tiệc bàn thắng tại Stamford Bridge.

Xem thêm trận đấu

Chelsea - Brighton

   

Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh) - 1

Chelsea sớm bị thủng lưới ngay phút thứ 7 sau sai lầm của thủ môn Sanchez. Nhưng chỉ trong vòng tứ phút 21 đến 31, Palmer ghi liền 3 bàn thắng đưa “The Blues” vươn lên dẫn ngược Brighton.

Palmer ghi 4 bàn chỉ trong hiệp 1

Palmer ghi 4 bàn chỉ trong hiệp 1

Đến phút 34, thủ môn Sanchez thêm lần nữa mắc sai lầm với đường chuyền cẩu thả ngay bên phần sân nhà và bị Baleba trừng phạt. Ít phút trước khi hiệp 1 khép lại, Palmer lần thứ tư điền tên lên bảng tỷ số từ đường chọc khe của Sancho.

Sau giờ nghỉ giải lao, Chelsea tiếp tục tấn công và tạo ra những cơ hội liên tiếp, tiếc rằng Jackson lẫn Palmer đều không thể cụ thể hóa thành bàn thắng. Đến phút 69, Cucurella đưa được bóng vào lưới Brighton, nhưng trọng tài xác định nhà vô địch EURO 2024 đã dứt điểm trong tư thế việt vị.

Đó cũng là tình huống đáng chú ý nhất trong hiệp 2. Thắng trận, Chelsea có được 13 điểm và tạm leo lên vị trí thứ ba trên BXH Ngoại hạng Anh.

Tỷ số chung cuộc: Chelsea 4-2 Brighton (Hiệp 1: 4-2)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Chelsea: Palmer (21', Jackson) (28', phạt đền) (31') (41', Sancho)

Brighton: Rutter (7', Baleba), Baleba (34')

Đội hình xuất phát

Chelsea: Sanchez, Gusto, Fofana, Colwill, Cucurella, Fernandez, Caicedo, Madueke, Palmer, Sancho, Jackson

Brighton: Verbruggen, Kadioglu, Dunk, Van Hecke, Estupinan, Rutter, Baleba, Wieffer, Hinshelwood, Mitoma, Welbeck

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh) - 3 Chelsea Brighton Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
15 (7)
15 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
40%
60%
Phạm lỗi
11
8
Thẻ vàng
3
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
6
2
Phạt góc
8
2
Cứu thua
4
2

Chấm điểm cầu thủ (theo Whoscored)

Chelsea Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Chelsea - Brighton: Palmer ghi poker, "đại tiệc" 6 bàn (Ngoại hạng Anh) - 6 Brighton

Điểm

Sanchez 5.7

Gusto 6.7

Fofana 6.7

Colwill 6.6

Cucurella 6.4

Fernandez 6.8

Caicedo 7.3

Madueke 6.9

Ghi bànGhi bànGhi bànGhi bàn (penalty) Palmer 10

Kiến tạo Sancho 8.1

Kiến tạo Jackson 7.9

Điểm

4.6Verbruggen

6.7Kadioglu

5.9Dunk

5.4Webster

6.4Estupinan

5.8Hinshelwood Ghi bàn

6.0Wieffer Ghi bànKiến tạo

7.9Baleba

7.0Rutter

7.1Mitoma

6.3Welbeck

Thay người

Neto 6.3

Veiga 6.6

Mudryk 6.0

Nkunku 6.1

Lavia 6.0

Thay người

6.3Ayari

6.2Julio

6.1Minteh

6.4Enciso

6.0Ferguson

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Theo bạn đội nào sẽ lên ngôi vô địch giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2024/2025?

Hàng công Chelsea đang thi đấu cực kỳ thăng hoa, dù Brighton là đối thủ cực kỳ khó chịu. Hiệp đầu tiên chứng kiến màn “nhảy múa” của các ngôi sao tấn...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN