Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

Atletico Madrid và Real Madrid đã tạo nên 120 phút nghẹt thở và chỉ được ấn định ở loạt luân lưu.

  

Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1) - 1

Atletico Madrid tiếp đón Real Madrid trong trận lượt về vòng 1/8 Champions League với bất lợi bị dẫn trước 1 bàn sau lượt đi. HLV Simeone tung ra sơ đồ 4-4-2 và bất ngờ sớm tới. Phút thứ nhất, Atletico Madrid có đường lên bóng tốt và Gallagher ập vào cực nhanh để dứt điểm cận thành, mở tỉ số trận đấu.

Trận đấu diễn cực kỳ kịch tính

Trận đấu diễn cực kỳ kịch tính

Dù nhận bàn thua sớm nhưng Real Madrid không hề nao núng. Họ bình tĩnh phối hợp và lên bóng nhịp nhàng. Tuy nhiên, Atletico tạo ra "bức tường" phía trước khung thành Oblak. Chính đội chủ nhà, cụ thể là Alvarez còn tạo ra nhiều cơ hội nguy hiểm hơn. Đáng tiếc hiệp một không có thêm bàn thắng.

Bước sang hiệp hai, thế trận không có nhiều thay đổi. Real Madrid cầm bóng nhiều nhưng không xuyên phá được trong khi Atletico Madrid kiên nhẫn chờ phản công. Phút 68, Mbappe có pha đi bóng hay và Lenglet đã phạm lỗi trong vòng cấm. Trọng tài quyết đoán chỉ tay vào chấm phạt đền.

Đáng tiếc, Vinicius lại sút lên trời khi được trao trọng trách sút phạt 11m. Sau đó, Real Madrid cũng chủ động chơi chậm lại và chấp nhận chơi hiệp phụ. Bước vào hiệp phụ, Atletico Madrid chủ động tấn công hơn và có một số cơ hội nguy hiểm nhưng không tận dụng được.

Trong khi đó, các cầu thủ Real Madrid tỏ ra mệt mỏi nên những đường tấn công không còn được sắc bén. Tỉ số vẫn là 1-0 sau 120 phút nên hai đội buộc phải bước vào chấm luân lưu. Bất ngờ sớm tới khi Alvarez trượt chân và chạm 2 lần bóng nên bàn thắng không được tính. Vazquez sút trượt nhưng Llorente cũng làm điều tương tự sau đó.

Rudiger sút quả quyết định để ấn định tỉ số 4-2 trong loạt luân lưu qua đó giúp Real Madrid tiến vào vòng tứ kết. Đối thủ của thầy trò Ancelotti sẽ là Arsenal. 

Tỉ số sau 120 phút: Atletico Madrid 1-0 Real Madrid

Tổng tỉ số sau 2 lượt trận: Atletico Madrid 2-2 Real Madrid

Tỉ số loạt luân lưu: Atletico Madrid 2-4 Real Madrid

Ghi bàn: Gallagher 1' 

Đội hình xuất phát

Atletico Madrid: Oblak, Mandava, Lenglet, Gimenez, Llorente, Gallagher, Barrios, De Paul, Alvarez, Simeone, Griezmann

Real Madrid: Courtois, Valverde, Asencio, Rudiger, Mendy, Tchouameni, Modric, Bellingham, Rodrygo, Mbappe, Vinicius

Thông số trận đấu

Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1) - 3 Atletico Madrid Real Madrid Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1) - 4

Sút khung thành
17(8)
10(3)
Thời gian kiểm soát bóng
38%
62%
Phạm lỗi
11
16
Thẻ vàng
4
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
10
10
Cứu thua
3
7

Chấm điểm cầu thủ (Theo Flashscore)

Atletico Madrid Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1) - 5 vs Video bóng đá Atletico - Real Madrid: Luân lưu định đoạt, thót tim sau 120 phút (Cúp C1) - 6 Real Madrid

Điểm

Oblak 7.8

Reinildo 7.2

Thẻ vàng Lenglet 6.9

Gimenez 7.3

Thẻ vàng Llorente 7.3

Thẻ vàng Simeone 7.1

De Paul 7.4

Barrios 7.3

Ghi bàn Gallagher 7.6

Griezmann 7.7

Alvarez 7.5

Điểm

8.0Courtois

7.7Valverde

7.6Rudiger

7.3Asencio

6.6Mendy

6.9Tchouameni Thẻ vàng

7.8Modric

7.4Rodrygo

8.2Bellingham

7.6Vinicius Thẻ vàng

7.2Mbappe Thẻ vàng

Thay người

Lino 6.7

Correa 6.9

Sorloth 6.6

Molina 6.7

Le Normand 6.3

Thẻ vàngAzpilicueta 6.0

Thay người

7.2Camavinga

6.8Lucas Thẻ vàng

7.2Diaz

6.9Garcia

Endrick

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Arsenal
Chelsea

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

73

(Lượt về vòng 1/8 Cúp C1) Các cầu thủ Arsenal và PSV đã tạo nên màn rượt đuổi tỷ số khá hấp dẫn.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Nhật Anh ([Tên nguồn])
Cup C1 - Champions League 2026/27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN