Lịch thi đấu bóng đá các đội tuyển châu Âu - UEFA Nations League 2020/2021

Thứ Năm, ngày 10/09/2020 00:06 AM (GMT+7)

Giải bóng đá vô địch các đội tuyển châu Âu mang tên Nations League 2020/2021, bắt đầu diễn ra vào ngày 4/9. Tại vòng bảng các đội bóng sẽ thi đấu vòng tròn 2 lượt tính điểm, các trận đấu được diễn ra trên sân các đội bóng chủ nhà.

Lịch thi đấu bóng đá UEFA Nations League 2020/2021

Lịch thi đấu League A

Thời gian

Trận đấu

Trực tiếp

Lượt trận thứ nhất

04/09

01:45

Đức

1-1

Tây Ban Nha

K+PM, BĐTV

04/09

01:45

Ukraine

2-1

Thụy Sĩ

K+PC, TTTVHD

05/09

01:45

Italia

1-1

Bosnia-Herzegovina

BĐTV

05/09

01:45

Hà Lan

1-0

Ba Lan

TTTVHD

05/09

23:00

Iceland

0-1

Anh

BĐTV

06/09

01:45

Đan Mạch

0-2

Bỉ

On Sports

06/09

01:45

Bồ Đào Nha

4-1

Croatia

BĐTV

06/09

01:45

Thụy Điển

0-1

Pháp

Lượt trận thứ hai

07/09

01:45

Tây Ban Nha

4-0

Ukraine

BĐTVHD

07/09

01:45

Thụy Sĩ

1-1

Đức

BĐTV

08/09

01:45

Bosnia-Herzegovina

1-2

Ba Lan

K+NS

08/09

01:45

Hà Lan

0-1

Italia

K+PM, BĐTV

09/09

01:45

Bỉ

5-1

Iceland

K+1

09/09

01:45

Đan Mạch

0-0

Anh

K+PC

09/09

01:45

Pháp

4-2

Croatia

BĐTV

09/09

01:45

Thụy Điển

0-2

Bồ Đào Nha

Lượt trận thứ ba

11/10

01:45

Tây Ban Nha

Thụy Sĩ

11/10

01:45

Ukraine

Đức

11/10

23:00

Bosnia-Herzegovina

Hà Lan

11/10

23:00

Anh

Bỉ

11/10

23:00

Croatia

Thụy Điển

12/10

01:45

Ba Lan

Italia

12/10

01:45

Iceland

Đan Mạch

12/10

01:45

Pháp

Bồ Đào Nha

Lượt trận thứ tư

14/10

01:45

Đức

Thụy Sĩ

14/10

01:45

Ukraine

Tây Ban Nha

15/10

01:45

Italia

Hà Lan

15/10

01:45

Ba Lan

Bosnia-Herzegovina

15/10

01:45

Anh

Đan Mạch

15/10

01:45

Iceland

Bỉ

15/10

01:45

Croatia

Pháp

15/10

01:45

Bồ Đào Nha

Thụy Điển

Lượt trận thứ năm

15/11

02:45

Bồ Đào Nha

Pháp

15/11

02:45

Thụy Điển

Croatia

15/11

02:45

Đức

Ukraine

15/11

02:45

Thụy Sĩ

Tây Ban Nha

16/11

00:00

Hà Lan

Bosnia-Herzegovina

16/11

02:45

Italia

Ba Lan

16/11

02:45

Bỉ

Anh

16/11

02:45

Đan Mạch

Iceland

Lượt trận thứ sáu

18/11

02:45

Croatia

Bồ Đào Nha

18/11

02:45

Pháp

Thụy Điển

18/11

02:45

Tây Ban Nha

Đức

18/11

02:45

Thụy Sĩ

Ukraine

19/11

02:45

Bosnia-Herzegovina

Italia

19/11

02:45

Ba Lan

Hà Lan

19/11

02:45

Bỉ

Đan Mạch

19/11

02:45

Anh

Iceland

Bảng xếp hạng League A

Bảng xếp hạng League A

Đội

Số trận

Thắng

Hòa

Bại

Bàn thắng

Bàn bại

Hệ số

Điểm

    Bảng 1

1

2 1 1 0 2 1 +1 4

2

2 1 0 1 1 1 +0 3

3

2 1 0 1 2 2 +0 3

4

2 0 1 1 2 3 -1 1

    Bảng 2

1

2 2 0 0 7 1 +6 6

2

2 1 1 0 1 0 +1 4

3

2 0 1 1 0 2 -2 1

4

2 0 0 2 1 6 -5 0

    Bảng 3

1

2 2 0 0 6 1 +5 6

2

2 2 0 0 5 2 +3 6

3

2 0 0 2 0 3 -3 0

4

2 0 0 2 3 8 -5 0

    Bảng 4

1

2 1 1 0 5 1 +4 4

2

2 1 0 1 2 5 -3 3

3

2 0 2 0 2 2 +0 2

4

2 0 1 1 2 3 -1 1

* Xếp hạng từ 1 tới 3: Giành vé vào vòng chung kết, hạng 4 xuống thi đấu ở League B.

Lịch thi đấu League B

Thời gian

Trận đấu

Trực tiếp

Lượt trận thứ nhất

04/09

01:45

Nga

3-1

Serbia

K+NS, BĐTVHD

04/09

01:45

Thổ Nhĩ Kỳ

0-1

Hungary

K+LIVE 1, ON Sports

04/09

01:45

Bulgaria

1-1

Cộng Hòa Ailen

K+LIVE 2, TTTTHD

04/09

01:45

Phần Lan

0-1

Wales

K+1

05/09

01:45

Na Uy

1-2

Áo

BĐTVHD

05/09

01:45

Romania

1-1

Bắc Ailen

TTTTHD

05/09

01:45

Scotland

1-1

Israel

05/09

01:45

Slovakia

1-3

Cộng Hòa Séc

On Sports

Lượt trận thứ hai

06/09

20:00

Wales

1-0

Bulgaria

BĐTV

06/09

23:00

Hungary

2-3

Nga

BĐTV

06/09

23:00

Cộng Hòa Ailen

0-1

Phần Lan

TTTVHD

07/09

01:45

Serbia

0-0

Thổ Nhĩ Kỳ

On Sports

08/09

01:45

Áo

2-3

Romania

K+LIVE 2

08/09

01:45

Bắc Ailen

1-5

Na Uy

K+1

08/09

01:45

Cộng Hòa Séc

1-2

Scotland

K+ Live 1

08/09

01:45

Israel

1-1

Slovakia

Lượt trận thứ ba

11/10

20:00

Cộng Hòa Ailen

Wales

11/10

23:00

Na Uy

Romania

11/10

23:00

Phần Lan

Bulgaria

12/10

01:45

Bắc Ailen

Áo

12/10

01:45

Israel

Cộng Hòa Séc

12/10

01:45

Scotland

Slovakia

12/10

01:45

Nga

Thổ Nhĩ Kỳ

12/10

01:45

Serbia

Hungary

Lượt trận thứ tư

14/10

23:00

Phần Lan

Cộng Hòa Ailen

15/10

01:45

Na Uy

Bắc Ailen

15/10

01:45

Romania

Áo

15/10

01:45

Scotland

Cộng Hòa Séc

15/10

01:45

Slovakia

Israel

15/10

01:45

Nga

Hungary

15/10

01:45

Thổ Nhĩ Kỳ

Serbia

15/10

01:45

Bulgaria

Wales

Lượt trận thứ năm

15/11

21:00

Slovakia

Scotland

16/11

00:00

Thổ Nhĩ Kỳ

Nga

16/11

00:00

Bulgaria

Phần Lan

16/11

00:00

Wales

Cộng Hòa Ailen

16/11

02:45

Romania

Na Uy

16/11

02:45

Áo

Bắc Ailen

16/11

02:45

Cộng Hòa Séc

Israel

16/11

02:45

Hungary

Serbia

Lượt trận thứ sáu

19/11

02:45

Áo

Na Uy

19/11

02:45

Bắc Ailen

Romania

19/11

02:45

Cộng Hòa Séc

Slovakia

19/11

02:45

Israel

Scotland

19/11

02:45

Hungary

Thổ Nhĩ Kỳ

19/11

02:45

Serbia

Nga

19/11

02:45

Cộng Hòa Ailen

Bulgaria

19/11

02:45

Wales

Phần Lan

Bảng xếp hạng League B

Bảng xếp hạng League B

Đội

Số trận

Thắng

Hòa

Bại

Bàn thắng

Bàn bại

Hệ số

Điểm

    Bảng 1

1

2 1 1 0 4 3 +1 4

2

2 1 0 1 4 4 +0 3

3

2 1 0 1 6 3 +3 3

4

2 0 1 1 2 6 -4 1

    Bảng 2

1

2 1 1 0 3 2 +1 4

2

2 1 0 1 4 3 +1 3

3

2 0 2 0 2 2 +0 2

4

2 0 1 1 2 4 -2 1

    Bảng 3

1

2 2 0 0 6 3 +3 6

2

2 1 0 1 3 3 +0 3

3

2 0 1 1 0 1 -1 1

4

2 0 1 1 1 3 -2 1

    Bảng 4

1

2 2 0 0 2 0 +2 6

2

2 1 0 1 1 1 +0 3

3

2 0 1 1 1 2 -1 1

4

2 0 1 1 1 2 -1 1

* Xếp đầu bảng: Được lên đá League A, xếp cuối: Xuống hạng C.

Lịch thi đấu League C

Thời gian

Trận đấu

Trực tiếp

Lượt trận thứ nhất

04/09

01:45

Moldova

1-1

Kosovo

04/09

01:45

Slovenia

0-0

Hy Lạp

04/09

23:00

Lithuania

0-2

Kazakhstan

K+PM, TTTVHD

05/09

01:45

Belarus

0-2

Albania

05/09

20:00

Bắc Macedonia 

2-1

Armenia

BĐTV

05/09

23:00

Azerbaijan

1-2

Luxembourg

TTTVHD

05/09

23:00

Đảo Cyprus

0-2

Montenegro

On Sports

05/09

23:00

Estonia

0-1

Georgia

BĐTVHD

Lượt trận thứ hai

06/09

23:00

Slovenia

1-0

Moldova

On Sports

07/09

01:45

Kosovo

1-2

Hy Lạp

07/09

21:00

Kazakhstan

1-2

Belarus

K+PM, BĐTV

08/09

01:45

Albania

0-1

Lithuania

08/09

23:00

Armenia

2-0

Estonia

K+PM, BĐTV

08/09

23:00

Georgia

1-1

Bắc Macedonia

K+PC

09/09

01:45

Đảo Cyprus

0-1

Azerbaijan

K+ Live 1

09/09

01:45

Luxembourg

0-1

Montenegro

K+LIVE 2

Lượt trận thứ ba

10/10

20:00

Luxembourg

Đảo Cyprus

10/10

20:00

Montenegro

Azerbaijan

11/10

20:00

Kazakhstan

Albania

11/10

23:00

Armenia

Georgia

11/10

23:00

Estonia

Bắc Macedonia

11/10

23:00

Lithuania

Belarus

12/10

01:45

Hy Lạp

Moldova

12/10

01:45

Kosovo

Slovenia

Lượt trận thứ tư

13/10

23:00

Azerbaijan

Đảo Cyprus

14/10

01:45

Montenegro

Luxembourg

14/10

23:00

Lithuania

Albania

15/10

01:45

Estonia

Armenia

15/10

01:45

Bắc Macedonia

Georgia

15/10

01:45

Hy Lạp

Kosovo

15/10