Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 20 Ngoại hạng Anh) 3 bàn thắng xuất hiện chỉ trong hiệp đấu đầu tiên trên sân vận động Tottenham Hospur.

   

Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh) - 1

Khi các cổ động viên Newcastle ngồi chưa ấm chỗ, đội chủ nhà Tottenham bất ngờ có bàn mở tỷ số ngay phút thứ 4. Từ quả tạt bên cánh phải, Solanke băng vào đánh đầu tung lưới "Chích chòe".

Newcastle đánh bại Tottenham

Newcastle đánh bại Tottenham

Bàn thua sớm không làm Newcastle nao núng. Thậm chí, đội khách chỉ mất 2 phút để gỡ hòa sau cú dứt điểm hiểm hóc của Gordon. Ở tình huống trước đó, Joelinton đã để bóng chạm tay nhưng trọng tài và VAR vẫn công nhận bàn thắng.

Khoảng thời gian tiếp theo, Newcastle liên tục gây sức ép về phía khung thành Tottenham. Chỉ tiếc rằng, Gordon và Isak thay nhau bỏ lỡ những cơ hội ngon ăn.

Thầy trò HLV Eddie Howe không phải tiếc nuối quá lâu bởi đến phút 38, Isak lập tức "chuộc lỗi" bằng pha lập công nâng tỷ số lên 2-1. 

Bước sang hiệp 2, HLV Ange Postecoglou lần lượt tung Reguilon, Bissouma, Maddison và Son Heung Min vào sân nhằm tăng cường sức mạnh tấn công cho Tottenham. Dù vậy, những gì đội chủ nhà làm được chỉ là cơ hội của Son Heung Min, Solanke bỏ lỡ, hay tình huống Johnson dứt điểm trúng cột dọc khung thành.

Chung cuộc, Newcastle giành chiến thắng 2-1 và xây chắc vị trí thứ 5 Ngoại hạng Anh (35 điểm/20 trận). Trong khi đó, Tottenham tiếp tục chìm sâu ở vị trí thứ 11 (24 điểm).

Chung cuộc: Tottenham 1-2 Newcastle

Ghi bàn (Kiến tạo):

Tottenham: Solanke 4' (Porro)

Newcastle: Gordon 6' (Bruno), Isak 38'

Đội hình xuất phát:

Tottenham: Austin, Spence, Gray, Dragusin, Porro, Bergvall, Sarr, Johnson, Werner, Kulusevski, Solanke

Newcastle: Dubravka, Lewis Hall, Dan Burn, Botman, Livramento, Tonali, Joelinton, Guimaraes, Murphy, Gordon, Isak

Thông số trận đấu

Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh) - 3 Tottenham Newcastle Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
13(4)
14(4)
Thời gian kiểm soát bóng
57%
43%
Phạm lỗi
11
15
Thẻ vàng
1
4
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
1
Phạt góc
9
10
Cứu thua
2
3

Chấm điểm cầu thủ

Tottenham Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá Tottenham - Newcastle: Bước ngoặt từ bàn thắng tranh cãi (Ngoại hạng Anh) - 6 Newcastle

Điểm

Austin 6.9

Spence 7

Gray 6.1

Dragusin 5.7

Kiến tạo Porro 7.5

Bergvall 6

Sarr 5.9

Johnson 6.8

Werner 6.1

Kulusevski 6.9

Ghi bàn Solanke 7.3

Điểm

6.9Dubravka

6.8Lewis Hall

6.9Dan Burn Thẻ vàng

7.3Botman Thẻ vàng

7.2Livramento

6.5Tonali

7.1Joelinton Thẻ vàng

7.6Bruno Guimaraes Kiến tạo

6.9Murphy

7.3Gordon Ghi bànThẻ vàng

7.2Isak Thẻ vàngGhi bàn

Thay người

Son Heung Min 6.4

Maddison 6.1

Thẻ vàngReguilon 6.9

Bissouma 6.7

Thay người

6Longstaff

6.2Willock

6.1Kelly

6.2Barnes

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Thông báo kết quả dự đoán

Thái Lan
Việt Nam

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

686

(Vòng 20 Ngoại hạng Anh) Son Heung Min thiếu chút may mắn để ghi bàn gỡ hòa cho Tottenham.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Đỗ Anh - Tuấn Hải ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN