Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United 21/10/26 - Trực tiếp
Logo Como - COM Como
1
Logo Manchester United - MUN Manchester United
0
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 28 Ngoại hạng Anh) Hudson-Odoi sắm vai người hùng để giúp Nottingham Forest khuất phục Man City.

   

Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh) - 1

Nottingham Forest hiểu rõ sức mạnh của Man City nên họ chơi phòng ngự lùi sâu trong hiệp một. Trong khi đó, nửa xanh thành Manchester liên tục gây sức ép về phía khung thành của thủ môn Sels. 

Cơ hội đáng chú ý nhất mà Man City tạo ra trong hiệp một đến vào phút 14. Gonzalez dứt điểm từ xa đưa bóng đi chạm vào cột dọc khung thành của Nottingham Forest.

May mắn chưa đến với Man City

May mắn chưa đến với Man City

Sau đó, Foden hay Bernardo Silva cũng có thời cơ để giúp đoàn quân HLV Pep Guardiola mở tỷ số. Tuy nhiên không cầu thủ nào tận dụng được. Về phía Nottingham Forest, do họ đầu tư nhiều cho việc phòng ngự nên cũng chẳng thể có những thời cơ đủ tốt để khiến khung thành Man City chao đảo.

Bước sang hiệp hai, Nottingham Forest chơi mạnh dạn hơn. Họ khiến khung thành của Man City rung chuyển ở phút 66. Hudson-Odoi đi bóng và dứt điểm rất hay, nhưng Ederson và cột dọc đã cứu thua cho Man City.

Tuy nhiên Hudson-Odoi không phải tiếc nuối quá lâu. Tới phút 83, Gibbs-White phất bóng dài chuẩn xác cho Hudson-Odoi. Sau đó, Hudson-Odoi đi bóng thẳng vào vòng cấm đối thủ và dứt điểm quyết đoán ở góc hẹp, làm tung lưới Man City.

Niềm vui của Hudson-Odoi

Niềm vui của Hudson-Odoi

Nhìn sang Man City, họ tấn công vô cùng bế tắc trong hiệp hai. Điều đó khiến đoàn quân HLV Pep Guardiola bất lực trong việc tìm đường vào khung thành của Nottingham Forest.

Chung cuộc, Nottingham Forest đánh bại Man City với tỷ số 1-0. Kết quả này giúp Nottingham Forest bỏ xa Man City với khoảng cách 4 điểm trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh.

Tỷ số chung cuộc: Nottingham Forest 1-0 Man City (H1: 0-0)

Ghi bàn (kiến tạo):

Nottingham Forest: Hudson-Odoi 83' (Gibbs-White)

Đội hình xuất phát: 

Nottingham Forest: Sels, Aina, Milenkovic, Murillo, Williams, Anderson, Dominguez, Elanga, Gibbs-White, Hudson-Odoi, Wood

Man City: Ederson, Nunes, Khusanov, Dias, Gvardiol, Gonzalez, Bernardo Silva, Savinho, Foden, Doku, Haaland

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Nottingham Forest Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh) - 4 vs Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh) - 5 Man City

Điểm

Sels 7.3

Aina 6.9

Milenkovic 6.7

Murillo 7.3

Williams 6.9

Anderson 6.4

Dominguez 7.4

Elanga 6.9

Kiến tạo Gibbs-White 6.9

Ghi bàn Hudson-Odoi 7.6

Wood 6.2

Điểm

6.7Ederson

6.3Nunes

6.8Khusanov

6.6Dias

6.7Gvardiol

6.7Gonzalez

6.7Bernardo Silva

6.5Savinho

6.6Foden

7.4Doku

6.4Haaland

Thay người

Morato 6.2

Sangare 6.1

Yates 6.2

Awoniyi 5.9

Thay người

6.0Lewis

6.0Marmoush

5.9Kovacic

6.2De Bruyne

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh) - 6 Nottingham Forest Man City Video bóng đá Nottingham Forest - Man City: Đòn trừng phạt đau đớn (Ngoại hạng Anh) - 7

Sút khung thành
31,1%
68,9%
Thời gian kiểm soát bóng
9 (4)
14 (3)
Phạm lỗi
9
7
Thẻ vàng
3
2
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
1
1
Phạt góc
3
2
Cứu thua
3
3
8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Liverpool
PSG

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

22

(Vòng 27 Ngoại hạng Anh) Aston Villa thua đậm khiến cơ hội trở lại cuộc đua top 5 bị ảnh hưởng nghiêm trọng.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN