Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Salzburg vs Milan 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Salzburg - RBS Salzburg
0
Logo Milan - MIL Milan
0
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
1
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
0
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen 15/10/26 - Trực tiếp
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
0
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
0
AZ vs Hapoel Be'er Sheva 15/10/26 - Trực tiếp
Logo AZ - AZ AZ
0
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
0
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Đông Á Thanh Hóa vs Thép Xanh Nam Định
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
SHB Đà Nẵng vs Hải Phòng
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Everton vs Chelsea
Logo Everton - EVE Everton
-
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Espanyol vs Atlético de Madrid
Logo Espanyol - ESP Espanyol
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Venezia vs Napoli
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Union Berlin vs Borussia Dortmund
Logo Union Berlin - FCU Union Berlin
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Fulham vs Hull City
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Manchester City vs Ipswich Town
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Brentford vs Liverpool
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Strasbourg vs Paris Saint-Germain
Logo Strasbourg - STR Strasbourg
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Bologna vs Inter Milan
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Newcastle United vs Aston Villa
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Real Betis vs Barcelona
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Bayern Munich vs RB Leipzig
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Ninh Bình vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Bắc Ninh vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Công An Hà Nội vs Hà Nội
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Leeds United vs Manchester United
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Brighton & Hove Albion vs Crystal Palace
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Bournemouth vs Sunderland
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Lorient vs Monaco
Logo Lorient - FCL Lorient
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Nottingham Forest vs Arsenal
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Milan vs Atalanta
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Juventus vs Lazio
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Lazio - LAZ Lazio
-
Real Madrid vs Sevilla
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Sevilla - SEV Sevilla
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs Thể Công - Viettel
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Tottenham Hotspur vs Coventry City
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Coventry City - COV Coventry City
-

Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 21 Ngoại hạng Anh) Amad Diallo tỏa sáng lập hat-trick giúp MU ngược dòng đánh bại đội bét bảng Southampton.

Xem thêm trận đấu

Man Utd - Southampton

   

Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 1

Trái với mọi dự đoán, Southampton nhập cuộc tự tin và thậm chí là đội có cơ hội nguy hiểm đầu tiên. Phút 12, Sulemana đột phá vượt qua Yoro rồi dứt điểm ở góc hẹp, buộc thủ môn Onana phải đổ người cứu thua cho MU. Không lâu sau, “Quỷ đỏ” có câu trả lời đầy sức nặng. Tiếc rằng, Garnacho lại bỏ lỡ đáng tiếc sau đường chuyền dọn cỗ của Hojlund.

Tình huống Ugarte phản lưới nhà

Tình huống Ugarte phản lưới nhà

Thời gian còn lại của hiệp 1, Southampton chơi có phần lấn lướt MU. Phút 28, Dibling khéo léo loại bỏ tới 3 cầu thủ MU rồi dứt điểm buộc thủ môn Onana phải đổ người cản phá, bóng bật ra và Mateus Fernandes có mặt đá bồi vẫn không thắng được người gác đền số 1 của “Quỷ đỏ”.

Những nỗ lực không biết mệt mỏi của Southampton cuối cùng cũng được đền đáp khá may mắn, giúp đội khách bước vào giờ nghỉ giải lao với lợi thế dẫn bàn. Từ quả phạt góc, Dibling chạy cắt mặt đánh đầu ngược trúng người Ugarte đổi hướng khiến thủ môn Onana không thể cản phá.

Sang hiệp 2, Southampton tiếp tục chơi sòng phẳng với MU. Phút 58, Sulemana thêm lần nữa vượt qua Yoro, rồi xộc thẳng vào vòng cấm trước khi đặt lòng đưa bóng đi chệch cột dọc. Chừng 1 phút sau, “Quỷ đỏ” có cơ hội ngon ăn để gỡ hòa nhưng Antony lại dứt điểm cận thành không khác gì trả bóng cho thủ môn Ramsdale bên phía Southampton.

Cho tới phút 80, Southampton đang dẫn bàn và nhiều CĐV MU đã bắt đầu nghĩ tới một thất bại nữa cho “Quỷ đỏ”. Nhưng trong hoàn cảnh khó khăn, Amad Diallo đã tỏa sáng lập hat-trick chỉ trong vòng 12 phút cuối trận, giúp đoàn quân của HLV Ruben Amorim lội ngược dòng để giữ 3 điểm ở lại Old Trafford.

Với chiến thắng này, MU có được 26 điểm và tăng 1 bậc lên vị trí thứ 12 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh. Ngược lại, Southampton vẫn giậm chân ở vị trí cuối bảng và ngày càng tiến gần hơn tới tấm vé xuống hạng.

Tỷ số chung cuộc: MU 3-1 Southampton (Hiệp 1: 0-1)

Ghi bàn (Kiến tạo)

MU: Diallo (82'), (90', Eriksen), (90+4')

Southampton: Ugarte (43' phản lưới)

Đội hình xuất phát

MU: Onana, Mazraoui, De Ligt, Martinez, Yoro, Diallo, Ugarte, Mainoo, Garnacho, Bruno Fernandes, Hojlund.

Southampton: Ramsdale, Sugawara, Bree, Bednarek, Harwood Bellis, Ugochukwu, Mateus Fernandes, Aribo, Walker Peters, Dibling, Sulemana.

Thống kê trận đấu

Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 3 MU Southampton Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 4

Sút khung thành
23 (9)
13 (5)
Thời gian kiểm soát bóng
59%
41%
Phạm lỗi
7
10
Thẻ vàng
1
3
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
0
Phạt góc
4
4
Cứu thua
5
6

Chấm điểm cầu thủ

MU Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 5 vs Video bóng đá MU - Southampton: Hat-trick Diallo, ngược dòng ngoạn mục (Ngoại hạng Anh) - 6 Southampton

Điểm

Onana 7.8

Mazraoui 8.0

De Ligt 7.7

Thẻ vàng Martinez 6.8

Yoro 7.0

Ghi bànGhi bànGhi bàn Diallo 9.7

Phản lưới nhà Ugarte 6.1

Mainoo 6.0

Garnacho 7.8

Bruno Fernandes 7.5

Hojlund 6.2

Điểm

5.7Ramsdale

6.4Sugawara

6.4Bree

6.9Bednarek

6.1Harwood Bellis

7.0Ugochukwu

7.5Mateus Fernandes Thẻ vàng

7.4Aribo

6.7Walker Peters

6.5Dibling Thẻ vàng

6.4Sulemana

Thay người

Antony 6.7

Zirkzee 6.3

Collyer 6.5

Kiến tạoEriksen

Maguire

Thay người

5.9Smallbone

6.4Downes Thẻ vàng

5.9Armstrong

Onuachu

Nathan Wood

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Theo bạn thành tích của MU ở mùa giải năm nay sẽ như thế nào?

(Vòng 21) Amad Diallo hoàn tất cú hat-trick vào lưới Southampton chỉ trong vòng ít phút cuối trận.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN