Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Roma vs Cagliari
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Milan vs Bologna
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Bologna - BOL Bologna
-
Venezia vs Inter Milan
Logo Venezia - VEN Venezia
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Genoa vs Juventus
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Monza vs Napoli
Logo Monza - MON Monza
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Fiorentina vs Atalanta
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Logo Atalanta - ATA Atalanta
-
Đông Á Thanh Hóa vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Bắc Ninh vs Hoàng Anh Gia Lai
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Hà Nội vs Ninh Bình
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Le Havre vs Paris Saint-Germain
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Thép Xanh Nam Định vs Thể Công - Viettel
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An Hà Nội
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Hải Phòng vs Thành Phố Đồng Nai
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Chelsea vs Manchester United
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayer 04 Leverkusen vs Stuttgart
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Logo Stuttgart - VFB Stuttgart
-
Bournemouth vs Leeds United
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Brentford vs Nottingham Forest
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Coventry City vs Sunderland
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Hull City vs Ipswich Town
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Manchester City vs Brighton & Hove Albion
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Tottenham Hotspur vs Crystal Palace
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Real Betis vs Málaga
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Málaga - MAL Málaga
-
Bayern Munich vs Borussia Dortmund
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Milan vs Inter Milan
Logo Milan - MIL Milan
-
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Olympique Lyonnais vs Angers
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Angers - SCO Angers
-
Aston Villa vs Fulham
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Barcelona vs Alavés
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Công An TP Hồ Chí Minh vs SHB Đà Nẵng
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Racing de Santander vs Real Madrid
Logo Racing de Santander - RAC Racing de Santander
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Paris FC vs Monaco
Logo Paris FC - PAR Paris FC
-
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Liverpool vs Arsenal
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Juventus vs Napoli
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Olympique Marseille vs Toulouse
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-

Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 36 Ngoại hạng Anh) Liverpool và Arsenal đã cống hiến cho người hâm mộ màn rượt đuổi nghẹt thở tại Anfield.

   

Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh) - 1

Arsenal sớm có cơ hội cực kỳ ngon ăn ngay phút thứ ba. Liverpool dâng cao bẫy việt vị không thành công, tạo điều kiện cho Saka băng xuống và có thừa thời gian đối mặt với thủ môn Alisson. Tuy nhiên, cú dứt điểm của Saka lại đi chệch cột dọc đáng tiếc. Ít phút sau, đến lượt Liverpool tạo ra cơ hội mười mươi nhưng Diaz lại không thắng được thủ môn Raya trong tư thế thoải mái.

Diaz ăn mừng sau khi nhân đôi cách biệt cho Liverpool

Diaz ăn mừng sau khi nhân đôi cách biệt cho Liverpool

Trong thế trận cởi mở, bàn thắng đến như điều tất yếu. Hàng thủ Arsenal phòng ngự hớ hênh khiến họ phải nhận 2 bàn thua liên tiếp chỉ trong vòng hơn 1 phút. Gakpo thoải mái đánh đầu cận thành mở tỷ số, trước khi Diaz dễ dàng đệm bóng vào lưới trống để nhân đôi cách biệt chớp nhoáng cho Liverpool. “Pháo thủ” thậm chí lẽ ra phải vào lưới nhặt bóng lần thứ ba trong hiệp 1 nếu không có sự xuất sắc của thủ môn Raya.

Đầu hiệp 2, Martinelli nhen nhóm hy vọng cho Arsenal với pha đánh đầu tinh tế vào góc xa làm bó tay thủ môn Alisson, sau quả tạt chuẩn xác của Trossard. Bàn thắng giúp tinh thần Arsenal lên cao và tiếp tục uy hiếp khung thành Liverpool. Đến phút 70, Odegaard sút xa như búa bổ trúng cột dọc, bóng bật ra và Merino có mặt đánh đầu gỡ hòa cho “Pháo thủ”.

Merino gỡ hòa cho Arsenal trước khi bị truất quyền thi đấu

Merino gỡ hòa cho Arsenal trước khi bị truất quyền thi đấu

Tuy nhiên, chính Merino khiến Arsenal rơi vào thế thiếu người. Sau khi để mất bóng ngay gần khung thành, tuyển thủ Tây Ban Nha lao vào phạm lỗi thô bạo với Szoboszlai và phải nhận tấm thẻ vàng thứ hai. Với lợi thế quân số, Liverpool liên tục bắn phá khung thành Arsenal. Robertson đưa được bóng vào lưới ở những giây bù giờ cuối cùng nhưng trọng tài không công nhận vì lỗi việt vị.

Với trận hòa này, Arsenal vẫn đứng thứ hai trên BXH Ngoại hạng Anh nhưng họ đã bị Newcastle thu hẹp khoảng cách xuống còn 2 điểm. Hai đội sẽ gặp nhau ở vòng tiếp theo diễn ra vào cuối tuần này.

Tỷ số chung cuộc: Liverpool 2-2 Arsenal (Hiệp 1: 2-0)

Ghi bàn (Kiến tạo)

Liverpool: Gakpo (20', Robertson), Diaz (21', Szoboszlai)

Arsenal: Martinelli (47', Trossard), Merino (70')

Thẻ đỏ

Arsenal: Merino (79')

Đội hình xuất phát

Liverpool: Alisson, Bradley, Van Dijk, Konate, Robertson, Gravenberch, Curtis Jones, Szoboszlai, Gakpo, Salah, Diaz

Arsenal: Raya, Ben White, Saliba, Kiwior, Lewis Skelly, Partey, Merino, Odegaard, Martinelli, Saka, Trossard

Thống kê trận đấu

Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh) - 4 Liverpool Arsenal Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh) - 5

Sút khung thành
14 (5)
15 (7)
Thời gian kiểm soát bóng
43%
57%
Phạm lỗi
13
10
Thẻ vàng
1
1
Thẻ đỏ
0
1
Việt vị
3
1
Phạt góc
3
1
Cứu thua
4
3

Chấm điểm cầu thủ

Liverpool Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh) - 6 vs Video bóng đá Liverpool - Arsenal: Kịch tính 4 bàn & thẻ đỏ (Ngoại hạng Anh) - 7 Arsenal

Điểm

Alisson 6.9

Thẻ vàng Bradley 6.9

Konate 6.3

Van Dijk 6.3

Kiến tạo Robertson 7.3

Gravenberch 5.6

Curtis Jones 6.8

Kiến tạo Szoboszlai 7.6

Salah 6.5

Ghi bàn Gakpo 7.4

Ghi bàn Diaz 7.6

Điểm

7.6Raya

6.9Ben White

6.4Saliba

6.5Kiwior

6.4Skelly Thẻ vàng

7.8Partey

7.1Odegaard

6.8Merino Ghi bàn2 thẻ vàng

7.7Saka

7.8Trossard Kiến tạo

7.4Martinelli Ghi bàn

Thay người

Mac Allister 6.5

Nunez 6.3

Arnold 6.4

Jota 6.0

Elliott

Thay người

6.0Calafiori

6.3Tierney

Zinchenko

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Arsenal đã sẵn sàng bỏ 60 triệu euro để chiêu mộ Martin Zubimendi từ Real Sociedad.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Sỹ Ánh ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN