Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Como vs Manchester United
Logo Como - COM Como
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Bayern Munich vs Arsenal
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Real Madrid vs RB Leipzig
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Real Betis vs Feyenoord
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Feyenoord - FEY Feyenoord
-
Inter Milan vs Shakhtar Donetsk
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Shakhtar Donetsk - SHK Shakhtar Donetsk
-
Aston Villa vs Viking
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Viking - VIK Viking
-
Sporting CP vs LASK
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Logo LASK - ASK LASK
-
Công An Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Công An Hà Nội - CAN Công An Hà Nội
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Hoàng Anh Gia Lai vs Sông Lam Nghệ An
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Thể Công - Viettel vs Bắc Ninh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Brest vs Nice
Logo Brest - BRE Brest
-
Logo Nice - NIC Nice
-
Ipswich Town vs Nottingham Forest
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Hải Phòng
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Thành Phố Đồng Nai vs Thép Xanh Nam Định
Logo Thành Phố Đồng Nai - TDN Thành Phố Đồng Nai
-
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Aston Villa vs Manchester City
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
RB Leipzig vs Elversberg
Logo RB Leipzig - RBL RB Leipzig
-
Logo Elversberg - ELV Elversberg
-
Coventry City vs Fulham
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Arsenal vs Everton
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Napoli vs Roma
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Roma - ROM Roma
-
Chelsea vs Tottenham Hotspur
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Borussia Dortmund vs Eintracht Frankfurt
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Eintracht Frankfurt - SGE Eintracht Frankfurt
-
Atlético de Madrid vs Deportivo de A Coruña
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Deportivo de A Coruña - DEP Deportivo de A Coruña
-
Ninh Bình vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
SHB Đà Nẵng vs Hà Nội
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Inter Milan vs Fiorentina
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Manchester United vs Bournemouth
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Crystal Palace vs Newcastle United
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Hull City vs Brentford
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Liverpool vs Brighton & Hove Albion
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Monaco vs Lille
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Lille - LIL Lille
-
Celta de Vigo vs Real Betis
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Olympique Marseille vs Le Havre
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Le Havre - HAC Le Havre
-
Sunderland vs Leeds United
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Freiburg vs Bayern Munich
Logo Freiburg - SCF Freiburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Lecce vs Juventus
Logo Lecce - LEC Lecce
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Udinese vs Milan
Logo Udinese - UDI Udinese
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Paris Saint-Germain vs Olympique Lyonnais
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Barcelona vs Real Madrid
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-

Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Đá bù vòng 15 Ngoại hạng Anh) Trận derby Merseyside cuối cùng tại Goodison Park đã kết thúc rất kịch tính.

   

Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh) - 1

Đây là trận derby Merseyside cuối cùng trong lịch sử diễn ra tại Goodison Park, và các cầu thủ Everton tỏ ra rất quyết tâm nhập cuộc. Phút 11 họ đã vượt lên dẫn trước, quả đá phạt từ gần giữa sân cho chủ nhà được Branthwaite tận dụng với cú chọc khe chìm thông minh, đưa Beto phá bẫy việt vị và thắng Alisson ở pha đối mặt.

Everton dẫn trước nhưng Mac Allister đưa Liverpool tái lập thế quân bình

Everton dẫn trước nhưng Mac Allister đưa Liverpool tái lập thế quân bình

Nhưng chỉ 5 phút sau Liverpool đã san bằng, Salah từ cánh phải tạt bóng vào cho Mac Allister đánh đầu ngược, bóng đi quá khó khiến Pickford bó tay. Sau bàn thắng này, Liverpool chơi rất thận trọng và hai đội không có lấy nổi cơ hội đáng kể nào trong gần nửa tiếng tiếp theo, phải tới phút bù giờ hiệp 1 trận đấu mới hấp dẫn trở lại khi Pickford phải đổ người cản cú sút xa của Szoboszlai.

Đã có 5 thẻ vàng được rút ra ở hiệp 1 và Liverpool khá may khi Bradley không bị thẻ vàng thứ hai ở đầu hiệp 2. Everton chơi tốt hơn hẳn sau giờ giải lao, nhưng Doucoure và dự bị Harrison bỏ lỡ tới 3 cơ hội dứt điểm nguy hiểm. Đến phút 67 Branthwaite đã sút tung lưới Liverpool ở cự ly gần từ một quả phạt góc, nhưng O'Brien rơi vào thế việt vị trước đó.

Salah ghi bàn thứ 7 trong 9 trận derby Merseyside gần nhất

Salah ghi bàn thứ 7 trong 9 trận derby Merseyside gần nhất

Liverpool đến lúc này đã không sút nổi cú nào từ đầu hiệp 2, nhưng khi họ sút quả đầu tiên, đột biến đã xảy ra ở phút 73. Dự bị Curtis Jones có pha tranh bóng hai rất hay trước khi được dự bị Darwin Nunez chuyền lại cho, cú sút của Jones bị Branthwaite phá bằng đầu nhưng Salah đã có mặt để sút bồi đưa Liverpool vượt lên.

Bàn thua khiến Everton chơi kém đi hẳn và họ không tạo nổi cơ hội đáng kể nào cho đến thời gian bù giờ. Nhưng trận đấu còn 5 phút cộng thêm (tăng lên 8 phút sau một chấn thương khá nặng bên phía Everton), và ở phút 90+8 Goodison Park đã nổ tung. Trung vệ Tarkowski đã dâng lên tham gia tấn công, và anh tận dụng đường chuyền đầu của Iroegbunam để tung cú vô-lê vào góc cao đánh bại Alisson.

Khoảnh khắc bùng nổ của Tarkowski ở phút 90+8

Khoảnh khắc bùng nổ của Tarkowski ở phút 90+8

Everton gỡ hòa và sau trận một màn ẩu đả đã xảy ra do Doucoure ăn mừng khiêu khích fan Liverpool, khiến cầu thủ này, Curtis Jones lẫn HLV Arne Slot bị thẻ đỏ. Nhưng Everton sẽ đóng sân Goodison Park mà không để thua trận derby cuối cùng tại đây, và các fan Everton đã đổ xuống sân ăn mừng khi trận đấu kết thúc.

Tỷ số trận đấu: Everton 2-2 Liverpool (hiệp 1: 1-1)

Ghi bàn (kiến tạo): 

- Everton: Beto 11' (Branthwaite), Tarkowski 90'+8 (Iroegbunam)

- Liverpool: Mac Allister 16' (Salah), Salah 73'

Đội hình xuất phát:

Everton: Pickford, Mykolenko, Tarkowski, Branthwaite, O'Brien, Garner, Gana, Doucoure, Ndiaye, Lindstrom, Beto.

Liverpool: Alisson, Bradley, Konate, Van Dijk, Robertson, Gravenberch, Mac Allister, Szoboszlai, Salah, Diaz, Gakpo.

Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh) - 5 Everton Liverpool Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh) - 6

Sút khung thành
10(3)
6(4)
Thời gian kiểm soát bóng
36%
64%
Phạm lỗi
9
20
Thẻ vàng
4
4
Thẻ đỏ
1
1
Việt vị
3
2
Phạt góc
2
3
Cứu thua
2
1
Everton Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh) - 7 vs Video bóng đá Everton - Liverpool: Vỡ òa phút 90+8, kỷ niệm đẹp derby (Ngoại hạng Anh) - 8 Liverpool

Điểm

Pickford 6.1

O'Brien 6.4

Tarkowski 7.6

Kiến tạo Branthwaite 8.0

Mykolenko 7.0

Garner 5.8

Thẻ vàng Gueye 6.5

2 thẻ vàng Doucoure 5.1

Thẻ vàng Lindstrom 6.2

Ndiaye 6.2

Ghi bàn Beto 7.4

Điểm

6.0Alisson

6.2Bradley Thẻ vàng

7.2Konate

7.1Van Dijk

6.3Robertson

6.3Gravenberch

7.5Mac Allister Ghi bànThẻ vàng

6.4Szoboszlai

8.3Salah Kiến tạoGhi bàn

7.0Diaz

6.4Gakpo

Thay người

Harrison 6.9

Alcaraz 6.3

Kiến tạoIroegbunam 6.8

Young 6.2

Thay người

6.3Alexander-Arnold

4.8Jones 2 thẻ vàng

5.9Nunez

6.2Tsimikas

6.0Jota

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

8

Minigame đã kết thúc

Thông báo kết quả dự đoán

Tottenham
MU

Số người dự đoán có kết quả đúng hợp lệ

28

(Đá bù vòng 15 Ngoại hạng Anh) Everton đã đòi lại 1 điểm ở phút cuối cùng với pha vô-lê trái phá của Tarkowski.

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Q.D ([Tên nguồn])
Premier League 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN