Trận đấu nổi bật

Xem thêm

Thể Công - Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
Logo Thể Công - Viettel - VTL Thể Công - Viettel
-
Logo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - H3T Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
-
Borussia Dortmund vs Werder Bremen
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Logo Werder Bremen - SVW Werder Bremen
-
Hoàng Anh Gia Lai vs SHB Đà Nẵng
Logo Hoàng Anh Gia Lai - HGL Hoàng Anh Gia Lai
-
Logo SHB Đà Nẵng - SDN SHB Đà Nẵng
-
Hải Phòng vs Đông Á Thanh Hóa
Logo Hải Phòng - VHP Hải Phòng
-
Logo Đông Á Thanh Hóa - THO Đông Á Thanh Hóa
-
Thép Xanh Nam Định vs Ninh Bình
Logo Thép Xanh Nam Định - NDI Thép Xanh Nam Định
-
Logo Ninh Bình - NIN Ninh Bình
-
Arsenal vs Leeds United
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Leeds United - LEE Leeds United
-
Genoa vs Fiorentina
Logo Genoa - GEN Genoa
-
Logo Fiorentina - FIO Fiorentina
-
Augsburg vs Bayern Munich
Logo Augsburg - FCA Augsburg
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Mainz 05 vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Mainz 05 - M05 Mainz 05
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Ipswich Town vs Fulham
Logo Ipswich Town - IPS Ipswich Town
-
Logo Fulham - FUL Fulham
-
Sunderland vs Brighton & Hove Albion
Logo Sunderland - SUN Sunderland
-
Logo Brighton & Hove Albion - BHA Brighton & Hove Albion
-
Chelsea vs Bournemouth
Logo Chelsea - CHE Chelsea
-
Logo Bournemouth - BOU Bournemouth
-
Aston Villa vs Brentford
Logo Aston Villa - AVL Aston Villa
-
Logo Brentford - BRE Brentford
-
Alavés vs Atlético de Madrid
Logo Alavés - ALA Alavés
-
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Inter Milan vs Parma
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Parma - PAR Parma
-
Manchester United vs Tottenham Hotspur
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Logo Tottenham Hotspur - TOT Tottenham Hotspur
-
Barcelona vs Getafe
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Logo Getafe - GET Getafe
-
Napoli vs Frosinone
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Logo Frosinone - FRO Frosinone
-
Paris Saint-Germain vs Le Mans
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Logo Le Mans - LEM Le Mans
-
Monaco vs Toulouse
Logo Monaco - ASM Monaco
-
Logo Toulouse - TFC Toulouse
-
Real Madrid vs Villarreal
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Sông Lam Nghệ An vs Công An TP Hồ Chí Minh
Logo Sông Lam Nghệ An - SNA Sông Lam Nghệ An
-
Logo Công An TP Hồ Chí Minh - CAH Công An TP Hồ Chí Minh
-
Hà Nội vs Bắc Ninh
Logo Hà Nội - HAN Hà Nội
-
Logo Bắc Ninh - BNI Bắc Ninh
-
Hull City vs Everton
Logo Hull City - HUL Hull City
-
Logo Everton - EVE Everton
-
Crystal Palace vs Nottingham Forest
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
Logo Nottingham Forest - NFO Nottingham Forest
-
Liverpool vs Manchester City
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Sassuolo vs Milan
Logo Sassuolo - SAS Sassuolo
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Real Betis vs Osasuna
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Osasuna - OSA Osasuna
-
Cagliari vs Juventus
Logo Cagliari - CAG Cagliari
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Coventry City vs Newcastle United
Logo Coventry City - COV Coventry City
-
Logo Newcastle United - NEW Newcastle United
-
Sabah vs Slavia Praha
Logo Sabah - SAB Sabah
-
Logo Slavia Praha - SLA Slavia Praha
-
Lens vs Sporting CP
Logo Lens - RCL Lens
-
Logo Sporting CP - SCP Sporting CP
-
Galatasaray vs Barcelona
Logo Galatasaray - GS Galatasaray
-
Logo Barcelona - BAR Barcelona
-
Inter Milan vs Club Brugge
Logo Inter Milan - INT Inter Milan
-
Logo Club Brugge - CLU Club Brugge
-
Atlético de Madrid vs Manchester United
Logo Atlético de Madrid - ATM Atlético de Madrid
-
Logo Manchester United - MUN Manchester United
-
Viking vs Bayern Munich
Logo Viking - VIK Viking
-
Logo Bayern Munich - FCB Bayern Munich
-
Villarreal vs Napoli
Logo Villarreal - VIL Villarreal
-
Logo Napoli - NAP Napoli
-
Arsenal vs Lille
Logo Arsenal - ARS Arsenal
-
Logo Lille - LIL Lille
-
LASK vs Liverpool
Logo LASK - ASK LASK
-
Logo Liverpool - LIV Liverpool
-
Real Betis vs Porto
Logo Real Betis - BET Real Betis
-
Logo Porto - POR Porto
-
Bodø / Glimt vs Borussia Dortmund
Logo Bodø / Glimt - BOD Bodø / Glimt
-
Logo Borussia Dortmund - BVB Borussia Dortmund
-
Manchester City vs Paris Saint-Germain
Logo Manchester City - MCI Manchester City
-
Logo Paris Saint-Germain - PSG Paris Saint-Germain
-
Roma vs Real Madrid
Logo Roma - ROM Roma
-
Logo Real Madrid - RMA Real Madrid
-
Salzburg vs Milan
Logo Salzburg - RBS Salzburg
-
Logo Milan - MIL Milan
-
Olympique Lyonnais vs Crystal Palace
Logo Olympique Lyonnais - OL Olympique Lyonnais
-
Logo Crystal Palace - CRY Crystal Palace
-
AZ vs Hapoel Be'er Sheva
Logo AZ - AZ AZ
-
Logo Hapoel Be'er Sheva - HBS Hapoel Be'er Sheva
-
Lech Poznań vs Bayer 04 Leverkusen
Logo Lech Poznań - LPO Lech Poznań
-
Logo Bayer 04 Leverkusen - B04 Bayer 04 Leverkusen
-
Olympique Marseille vs Olympiakos Piraeus
Logo Olympique Marseille - OM Olympique Marseille
-
Logo Olympiakos Piraeus - OLY Olympiakos Piraeus
-
Celta de Vigo vs Juventus
Logo Celta de Vigo - CEL Celta de Vigo
-
Logo Juventus - JUV Juventus
-
Benfica vs Celtic
Logo Benfica - SLB Benfica
-
Logo Celtic - CEL Celtic
-

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga)

00:00 / 0:00
Chuẩn
Tốc độ đọc

(Vòng 37 La Liga) Villarreal thể hiện sự khó chịu, qua đó khiến Barcelona trải qua ngày nâng cúp vô địch La Liga không được trọn vẹn.

Xem thêm trận đấu

Barcelona - Villarreal

  

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga) - 1

Barcelona nhận trái đắng ngay phút thứ 4. Villarreal có tình huống phá bẫy việt vị thành công. Pepe thoát xuống và chuyền bóng thuận lợi để Perez mở tỷ số bất ngờ cho "Tàu ngầm vàng". 

Niềm vui của Villarreal

Niềm vui của Villarreal

Nhận bàn thua, Barcelona tràn lên tấn công nhằm tìm bàn gỡ. Phút 38, Yamal mang đến khác biệt. Anh đi bóng và tung ra cú dứt điểm bằng lòng trong đẳng cấp ở ngoài vòng cấm, gỡ hòa 1-1. 

Yamal quá đẳng cấp

Yamal quá đẳng cấp

Trước khi hiệp một khép lại, Barcelona còn ghi bàn thứ 2. Vào phút 45+5, Fermin Lopez sút xa rất đẳng cấp, đưa bóng găm vào góc khó, giúp đoàn quân HLV Flick nâng tỷ số lên thành 2-1.

Villarreal không hề nao núng khi bị Barcelona dẫn trước. Sang hiệp hai, "Tàu ngầm vàng" duy trì thế trận phòng ngự, phản công khó chịu. Phút 50, Comesana trừng phạt việc hàng thủ Barcelona bắt lỗi việt vị sai lầm, qua đó gỡ hòa 2-2 cho Villarreal.

Đến phút 80, Buchanan nâng tỷ số lên 3-2 cho Villarreal. Moreno là người góp công lớn trước đó khi có tình huống căng ngang xuất sắc, loại bỏ hoàn toàn hàng thủ của Barcelona. 

Thời gian còn lại của trận đấu, Barcelona rất nỗ lực nhưng chẳng thể ghi thêm bàn. Điều đó khiến đoàn quân HLV Flick chấp nhận thua trận 2-3 trước Villarreal ngay trong ngày nâng cao cúp vô địch La Liga. 

Tỷ số chung cuộc: Barcelona 2-3 Villarreal (H1: 2-1)

Ghi bàn (kiến tạo): 

Barcelona Yamal 38' (Garcia), Lopez 45+5'

Villarreal: Perez 4' (Pepe), Comesana 50' (Pino), Buchanan 80' (Moreno)

Đội hình xuất phát: 

Barcelona: Ter Stegen, Garcia, Martin, Cubarsi, Martinez, Gavi, Pedri, Yamal, Fermin Lopez, Raphinha, Lewandowski

Villarreal: Junior, Navarro, Foyth, Costa, Cardona, Parejo, Comesana, Pepe, Baena, Pino, Perez

Chấm điểm cầu thủ (Theo Whoscored)

Barcelona Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga) - 4 vs Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga) - 5 Villarreal

Điểm

Ter Stegen 5.5

Kiến tạo Garcia 7.4

Martin 6.4

Cubarsi 6.3

Martinez 6.3

Gavi 6.3

Pedri 6.9

Ghi bàn Yamal 8.5

Ghi bàn Fermin Lopez 7.6

Raphinha 6.7

Lewandowski 6.6

Điểm

7.8Junior

6.3Navarro

6.6Foyth

6.5Costa

7.5Cardona

6.6Parejo

7.8Comesana Ghi bàn

7.0Pepe Kiến tạo

6.6Baena

6.9Pino Kiến tạo

7.0Perez Ghi bàn

Thay người

Fort 6.0

Victor 6.1

Balde 6.0

Olmo 5.8

De Jong 6.2

Thay người

6.6Barry

6.6Moreno Kiến tạo

6.3Gueye

6.4Kambwala

7.0Buchanan Ghi bàn

Đỏ: Cầu thủ xuất sắc nhất trận

Đen: Cầu thủ tệ nhất trận

Thống kê trận đấu (Theo ESPN)

Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga) - 6 Barcelona Villarreal Video bóng đá Barcelona - Villarreal: 5 bàn rượt đuổi, ngược dòng khó tin (La Liga) - 7

Sút khung thành
24 (9)
7 (3)
Thời gian kiểm soát bóng
69%
31%
Phạm lỗi
14
9
Thẻ vàng
2
0
Thẻ đỏ
0
0
Việt vị
2
1
Phạt góc
11
3
Cứu thua
0
7

Barcelona và Real Madrid bước vào trận Siêu kinh điển được xem là "chung kết" của La Liga mùa này. Hai đội đã chơi với nỗ lực đến kiệt cùng với mục...

Chia sẻ
Gửi góp ý
Lưu bài Bỏ lưu bài
Theo Phong Đức ([Tên nguồn])
La liga 2026-27 Xem thêm
Báo lỗi nội dung
GÓP Ý GIAO DIỆN